A bẹ̀rẹ̀ ní oṣù kẹfà ọdún 2019, Àṣà Haiti ti ṣe àṣeyọrí láti mú àwọn fìtílà wọ̀nyẹn wá sí ìlú kejì tó tóbi jùlọ ní Saudi Arabia—Jeddah, àti nísinsìnyí sí olú ìlú rẹ̀, Riyadh. Ìrìn alẹ́ yìí ti di ọ̀kan lára àwọn ìgbòkègbodò ìta gbangba tó gbajúmọ̀ jùlọ ní orílẹ̀-èdè Islam tí a kà léèwọ̀ yìí àti apá pàtàkì nínú ìgbésí ayé àwọn ènìyàn ìbílẹ̀.
Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Haiti borí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìṣòro, láàárín ọjọ́ mẹ́ẹ̀ẹ́dógún péré, àwọn ẹgbẹ́ mẹ́rìndínlógún tí wọ́n “padà sí igbó, gba ìṣẹ̀dá” tàn ní àkókò. Bí wọ́n ṣe ń rí ìṣàn àwọn arìnrìn-àjò tí ń lọ lọ́wọ́, olórí ìlú gbóríyìn fún wọn. “Kì í ṣe pé ẹ mú iṣẹ́ ọnà ìwọ̀-oòrùn ẹlẹ́wà wá sí Riyadh nìkan ni, ẹ tún gbé ẹ̀mí àwọn ará China tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ kára lọ sí àwọn orílẹ̀-èdè Arab jíjìnnà.”
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-20-2020