Láti mú kí ilé iṣẹ́ ohun ìní àti láti fa àwọn oníbàárà àti àwọn ènìyàn mọ́ra ní Hanoi Vietnam, ilé iṣẹ́ ohun ìní tó ga jùlọ ní Vietnam fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú Àṣà Haitian ní ṣíṣe àwòrán àti ṣíṣe àwọn fìtílà Japan tó tó ẹgbẹ́ mẹ́tàdínlógún níbi ayẹyẹ ìṣípayá ayẹyẹ Middle Autumn Lantern Show ní Hanoi, Vietnam, ní ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kẹsàn-án ọdún 2019.

Pẹ̀lú ìtara àti iṣẹ́ ọwọ́ láti ọ̀dọ̀ Ẹgbẹ́ Hai Tian, a ṣe àkóso ẹgbẹ́ fìtílà mẹ́tàdínlógún tí a gbé kalẹ̀ lórí àṣà ìbílẹ̀ Vietnam àti ìtàn àròsọ àwọn ará Japan. Ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn dúró fún àwọn ìtàn àti ìpilẹ̀ṣẹ̀ tó yàtọ̀ síra, ó mú kí àwọn olùgbọ́ ní ìrírí tó gbayì àti ẹ̀kọ́. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ló ti gba àwọn ìmọ́lẹ̀ àjèjì wọ̀nyẹn tọwọ́tẹsẹ̀, wọ́n sì ti gbóríyìn fún wọn ní ọjọ́ ìbẹ̀rẹ̀ ọjọ́ kẹrìnlá oṣù kẹsàn-án.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-30-2019