Ayẹyẹ Atupa ti Ilu China ti de ni Central America fun igba akọkọ

Ní ọjọ́ kẹtàlélógún oṣù Kejìlárd,Ayẹyẹ fìtílà ti ilẹ̀ ChinaWọ́n ṣe àfihàn àkọ́kọ́ rẹ̀ ní Àárín Gbùngbùn Amẹ́ríkà, wọ́n sì ṣí i ní ìlú Panama, Panama. Ilé Iṣẹ́ Ààbò Orílẹ̀-èdè China ní Panama àti Ọ́fíìsì Ìyá Àkọ́kọ́ ti Panama ló ṣètò àfihàn fìtílà náà, Ẹgbẹ́ Huaxian Hometown Association of Panama (Huadu) sì ló ṣe àtìlẹ́yìn rẹ̀. Gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára ​​àwọn ayẹyẹ "Ọdún Tuntun Àwọn Ará China Ayọ̀", àwọn àlejò pàtàkì bíi Li Wuji, Olùdarí Ilé Iṣẹ́ Ààbò China ní Panama, Cohen, Ìyá Àkọ́kọ́ ti Panama, àwọn mínísítà mìíràn àti àwọn aṣojú àwọn aṣojú ìjọba láti ọ̀pọ̀ orílẹ̀-èdè ní Panama ló wá síbi ìṣẹ̀lẹ̀ àṣà yìí, wọ́n sì rí i.

Li Wuji sọ níbi ayẹyẹ ìṣípayá náà pé àwọn fìtílà ilẹ̀ China ní ìtàn pípẹ́, wọ́n sì dúró fún ìfẹ́ orílẹ̀-èdè China fún ìdílé aláyọ̀ àti oríire. Ó nírètí pé àwọn fìtílà ilẹ̀ China yóò fi kún ayẹyẹ ọdún tuntun àwọn ènìyàn Panama.Nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀, Maricel Cohen de Mulino, Ìyáàfin Àkọ́kọ́ ti Panama, sọ pé àwọn fìtílà ilẹ̀ China tí ń tan ìmọ́lẹ̀ sí ojú ọ̀run ní alẹ́ dúró fún ìrètí, ìbádọ́rẹ̀ẹ́ àti ìṣọ̀kan, ó sì tún túmọ̀ sí pé láìka àwọn àṣà ìbílẹ̀ Panama àti China sí, àwọn ènìyàn orílẹ̀-èdè méjèèjì sún mọ́ ara wọn bí àwọn arákùnrin.

Ayẹyẹ Fọ́nà ti ilẹ̀ China

Àwọn ẹgbẹ́ mẹ́sàn-ánàwọn iṣẹ́ fìtílà tó dára,pẹ̀lú àwọn dragoni ará China, panda, àti àwọn fìtílà ààfin, tí a ṣe àti pèsè ní pàtó láti ọwọ́Àṣà Haiti, ni a ṣe afihan ni Parque Omar.

Àwọn fìtílà ní Parque Omar

Fìtílà ejò tó gbajúmọ̀ tí wọ́n pè ní "Ayọ̀ Ọdún Tuntun ti àwọn ará China" tí wọ́n fún ní àṣẹ láti ṣe ní Haitian Culture ló di ìràwọ̀ nínú ìfihàn fìtílà náà, àwọn ènìyàn sì fẹ́ràn rẹ̀ gidigidi.

Àtùpà Ejò

Ọmọ ìlú Panama City, Tejera, wá láti gbádùn àwọn fìtílà náà pẹ̀lú ìdílé rẹ̀. Nígbà tí ó rí ọgbà ìtura tí wọ́n fi àwọn fìtílà China ṣe lọ́ṣọ̀ọ́, kò lè ṣàìṣeéṣe kí ó má ​​baà sọ pé, “Bí a ṣe lè rí àwọn fìtílà China tó lẹ́wà tó bẹ́ẹ̀ ní alẹ́ Kérésìmesì fi onírúurú àṣà Panama hàn.”

Ayẹyẹ Fọ́nà ní Parque Omar

Àwọn ilé iṣẹ́ ìròyìn gbogbogbòò ní Panama ròyìn nípa ìṣẹ̀lẹ̀ yìí ní gbangba, wọ́n sì tan ìfẹ́ ọkàn àwọn ènìyàn kálẹ̀.Àwọn fìtílà ilẹ̀ Chinasí gbogbo apá orílẹ̀-èdè náà.

El Festival de Linternas Chinas ilumina el parque Omar en Panama

Ayẹyẹ fitila naa jẹ́ ọ̀fẹ́ láti jẹ́ ti gbogbo ènìyàn, pẹ̀lú agbègbè ìfihàn tó ju 10,000 mítà onígun mẹ́rin lọ. Ọ̀pọ̀ àwọn arìnrìn-àjò dúró láti wò ó, wọ́n sì yìn ín. Èyí ni ìgbà àkọ́kọ́ tí àwọn fìtílà China yóò tàn ní Àárín Gbùngbùn Amẹ́ríkà, èyí tí kìí ṣe pé ó gbé ìyípadà àṣà láàárin China àti Panama lárugẹ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún mú ayọ̀ àti ìbùkún wá fún àwọn ará Panama, èyí tí ó fi kún ìfọwọ́kan tuntun sí onírúurú àṣà ti Àárín Gbùngbùn Amẹ́ríkà àti àjọṣepọ̀ ọ̀rẹ́ láàárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-26-2024